वाढत्या कोविड प्रकरणांच्या पार्श्वभूमीवर पंतप्रधानांना भेटण्यापूर्वी मंत्र्यांनी आरटी-पीसीआर चाचणी करावी

bpcauthor bpcauthor
2 Min Read

दि . ११ ( पीसीबी ) – देशभरात कोविड-१९ च्या रुग्णांमध्ये झालेल्या वाढत्या वाढीच्या पार्श्वभूमीवर, आज संध्याकाळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना त्यांच्या निवासस्थानी भेटण्यासाठी येणाऱ्या सर्व मंत्री आणि नेत्यांसाठी आरटी-पीसीआर चाचणी अनिवार्य करण्यात आली आहे, अशी माहिती सूत्रांनी दिली.

दिल्लीचे मुख्यमंत्री, सर्व सातही खासदार (खासदार) आणि विधानसभा सदस्य (आमदार) यांच्यासह दिल्लीतील सुमारे ७० भाजपा कार्यकर्त्यांची उच्चस्तरीय बैठकीपूर्वी चाचणी घेण्यात येईल. दिल्ली विधानसभा निवडणुकीत भाजपच्या दमदार कामगिरीनंतर पंतप्रधान मोदी हे मेळाव्याचे आयोजन करत आहेत. संध्याकाळी ७:३० वाजता रात्रीचे जेवण आयोजित करण्यात आले आहे.

केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या ताज्या माहितीनुसार, भारतात ७,००० हून अधिक सक्रिय कोविड-१९ प्रकरणे नोंदली गेली आहेत. गेल्या २४ तासांतच देशात ३०६ नवीन संसर्ग आणि सहा मृत्यू झाले आहेत. केरळमध्ये सर्वाधिक नवीन प्रकरणे (१७०) नोंदली गेली आहेत, त्यानंतर गुजरात (११४) आणि कर्नाटक (१००) यांचा क्रमांक लागतो. दिल्लीत ६६ नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे, ज्यामुळे येथील सक्रिय रुग्णांची संख्या ७५७ वर पोहोचली आहे.

केरळमध्ये २००० हून अधिक सक्रिय रुग्णांची संख्या आहे, त्यानंतर गुजरात, पश्चिम बंगाल आणि दिल्लीचा क्रमांक लागतो. वाढ झाली असली तरी, अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की बहुतेक संसर्ग सौम्य स्वरूपाचे असतात.

वाढत्या प्रवृत्तीला तोंड देण्यासाठी, केंद्राने रुग्णालयांच्या तयारीचे मूल्यांकन करण्यासाठी देशव्यापी मॉक ड्रिल सुरू केले आहेत. राज्यांना ऑक्सिजन पुरवठा, व्हेंटिलेटर, आयसोलेशन बेड आणि आवश्यक औषधांची उपलब्धता सुनिश्चित करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत.

कोविडचे रुग्ण वाढत असताना, अधिकारी नागरिकांना सतर्क राहण्याचे आणि सुरक्षा प्रोटोकॉलचे पालन करण्याचे आवाहन करतात, विशेषतः सार्वजनिक कार्यक्रम आणि राजकीय मेळाव्यांपूर्वी.

Share This Article