कर्नाटकातील हंपीजवळ इस्रायली पर्यटकासह दोन महिलांवर बलात्कार

2 Min Read

दि . ८ ( पीसीबी ) – कर्नाटकातील हंपीजवळ इस्रायली पर्यटकासह दोन महिलांवर बलात्कार करण्यात आल्याचे समोर आले आहे. होमस्टेच्या मालकाने तिच्या तक्रारीत म्हटले आहे की, तुंगभद्रा लेफ्ट बँक कालव्याच्या काठावर जेवणानंतर रात्री १०.३० वाजता ती आणि तिचे चार पाहुणे संगीत ऐकत बाहेर पडले होते तेव्हा ही घटना घडली.
गुरुवारी (६ मार्च २०२५) रात्री उशिरा रात्री जेवणानंतर कालव्याच्या कडेला असलेल्या दोन महिलांवर – इस्रायलमधून आलेली २७ वर्षीय प्रवासी आणि कोप्पल जिल्ह्यातील अनेगुंडी येथील २९ वर्षीय होमस्टे मालक – तीन पुरुषांनी बलात्कार केल्याचा आरोप आहे.
त्यांच्यासोबत असलेले अमेरिका, ओडिशा आणि महाराष्ट्रातील तीन पुरुष प्रवासी यांच्यावर हल्ला करण्यात आला आणि त्यांना कालव्यात ढकलण्यात आले. शुक्रवारी (७ मार्च २०२५) सकाळी गंगावती ग्रामीण पोलिस ठाण्यात दाखल करण्यात आलेल्या तक्रारीनुसार, त्यापैकी एक अजूनही बेपत्ता आहे.

ते तिघे जण मोटारसायकलवरून आले आणि त्यांनी पेट्रोल कुठे मिळेल अशी विचारपूस केली. नंतर, तिघांपैकी एकाने पर्यटकांकडून १०० रुपयांची मागणी केली आणि नकार दिल्यावर त्याने वाद घालण्यास सुरुवात केली आणि पर्यटकांवर हल्ला करण्यास सुरुवात केली. तक्रारदाराने सांगितले की, तीन पुरुष पर्यटकांना कालव्यात ढकलण्यात आले आणि त्यानंतर तिच्यावर आणि इस्रायली पर्यटकावर बलात्कार करण्यात आला. गुन्ह्यानंतर, सर्व आरोपी त्यांच्या मोटारसायकलवरून पळून गेले.

तक्रारदाराने सांगितले की, तुंगभद्रा डाव्या किनाऱ्याच्या कालव्यात ढकलण्यात आलेल्या तीन पुरूष पर्यटकांपैकी एक – ओडिशाचा बिबाश – अजूनही बेपत्ता आहे. अमेरिकेतील डॅनियल आणि महाराष्ट्रातील पंकज काही वेळाने कालव्यातून बाहेर पडण्यात यशस्वी झाले. चौघांनाही गंगावती येथील स्थानिक सामुदायिक आरोग्य केंद्रात दाखल करण्यात आले.
तक्रारीनंतर, गंगावती ग्रामीण पोलिसांनी भारतीय न्याय संहिता कलम ६४ (बलात्कार), ३०९ (दरोडा), ३११ (दरोडा किंवा दरोडा) आणि इतर अंतर्गत प्रथम माहिती अहवाल दाखल केला आहे. पोलिस अधीक्षक राम एल. अरसिद्दी यांनी घटनेची पुष्टी केली आणि सांगितले की महिलांना वैद्यकीय तपासणीसाठी पाठवण्यात आले आहे आणि अहवालांची वाट पाहत आहे.

Share This Article