दि . १० ( पीसीबी ) – छत्तीसगडचे माजी मुख्यमंत्री भूपेश बघेल यांच्या घरावर ईडीच्या पथकाने छापा टाकला आहे. ईडीच्या पथकाने सकाळी भूपेश बघेल यांच्या भिलाई येथील निवासस्थानी छापा टाकला. पथक कागदपत्रे आणि इतर पुरावे तपासत आहे. सोमवारी सकाळी छत्तीसगडच्या माजी मुख्यमंत्र्यांच्या घरावर टाकण्यात आलेल्या छाप्यांमुळे राजकारणात खळबळ उडाली आहे.
माजी मुख्यमंत्री भूपेश बघेल यांच्या निवासस्थानी ईडीची छापेमारी सुरू आहे. ईडीचे १८ अधिकारी ४ वाहनांमधून आले आहेत. भिलाई ३ येथील निवासस्थानी चौकशी सुरू आहे. कोणत्या बाबींवर कारवाई करण्यात आली आहे हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही.
महादेव सट्टा अॅपशी संबंधित प्रकरण
भिलाई येथील माजी मुख्यमंत्री भूपेश बघेल यांच्या निवासस्थानी ईडीची छापेमारी सुरू आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, भूपेश बघेल यांचा मुलगा चैतन्य बघेलसह १४ ठिकाणी ईडीचे छापे सुरू आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, ईजीची ही कारवाई कोळसा घोटाळा आणि महादेव सट्टा अॅप प्रकरणात करण्यात आली आहे. ईडीचे अधिकारी महत्त्वाचे कागदपत्रे आणि डिजिटल डेटा तपासत आहेत.
पहिली प्रतिक्रिया भूपेश बघेल यांची आली.
ईडीच्या कारवाईनंतर भूपेश बघेल यांची पहिली प्रतिक्रिया आली आहे. त्यांच्या कार्यालयाने जारी केलेल्या पोस्टमध्ये असे लिहिले आहे की – सात वर्षांपासून सुरू असलेला खोटा खटला न्यायालयात फेटाळण्यात आला तेव्हा आज सकाळी ईडीचे पाहुणे माजी मुख्यमंत्री, काँग्रेसचे सरचिटणीस भूपेश बघेल यांच्या भिलाई निवासस्थानी दाखल झाले आहेत. जर कोणी या कटाद्वारे पंजाबमध्ये काँग्रेसला रोखण्याचा प्रयत्न करत असेल तर. तर हा एक गैरसमज आहे.