भाजप आमदारावर सामूहिक बलात्काराचा गंभीर आरोप; पीडितेच्या चेहऱ्यावर लघवी करून विषाणूचं इंजेक्शन दिल्याचा धक्कादायक प्रकार

0
6

दि . २२ ( पीसीबी ) – कर्नाटकातील भाजप आमदार मुनीरत्ना आणि त्यांच्या सहकाऱ्यांवर एका ४० वर्षीय महिलेने सामूहिक बलात्कार, चेहऱ्यावर लघवी करणे आणि हानिकारक पदार्थाचे इंजेक्शन दिल्याचा आरोप केल्यानंतर बेंगळुरू पोलिसांनी त्यांच्याविरुद्ध एफआयआर दाखल केला आहे.

२१ मे रोजी वायव्य बेंगळुरूमधील यशवंतपूरजवळील आरएमसी यार्ड पोलिस ठाण्यात ही तक्रार दाखल करण्यात आली.

भाजप कार्यकर्ता म्हणून ओळख देणाऱ्या या महिलेने आरोप केला आहे की, ११ जून २०२३ रोजी यशवंतपूरपासून सुमारे ४-५ किमी अंतरावर असलेल्या मठीकेरे येथील मुनीरत्ना यांच्या कार्यालयात हा हल्ला झाला. तिने सांगितले की, त्यांचे सहकारी तिला तेथे घेऊन गेले होते, ज्यांनी आमदाराच्या सांगण्यावरून तिच्यावर खोटे गुन्हे दाखल करण्यात आल्याचा दावा करणाऱ्या तिच्या सहकाऱ्यांनी तिला तिथे नेले होते.

तिच्या म्हणण्यानुसार, कार्यालयात प्रवेश केल्यानंतर, मुनीरत्ना आणि त्यांच्या दोन सहकाऱ्यांनी तिचे कपडे काढले, तिच्या मुलाला मारण्याची धमकी दिली आणि नंतर पुरुषांना तिच्यावर बलात्कार करण्याचे आदेश दिले. घटनेदरम्यान, आमदाराने तिच्या चेहऱ्यावर लघवी केल्याचा आरोप आहे.

नंतर चौथ्या अज्ञात पुरूषाने खोलीत प्रवेश केला आणि मुनीरत्ना यांना एक पांढरा बॉक्स दिला, ज्यामधून त्याने सिरिंज काढली आणि तिला अज्ञात पदार्थाचे इंजेक्शन दिले, असे एफआयआरमध्ये म्हटले आहे.

महिलेने असेही म्हटले आहे की तिला या वर्षी जानेवारीमध्ये रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते आणि तिला असाध्य विषाणू असल्याचे निदान झाले होते. लैंगिक अत्याचारादरम्यान दिलेल्या इंजेक्शनमुळे हे झाले असे तिला वाटते. १९ मे रोजी गोळ्या खाऊन आत्महत्या करण्याचा प्रयत्न केल्यानंतर तिने पोलिसांशी संपर्क साधण्याचा निर्णय घेतला.

महिलेने असाही दावा केला आहे की मुनीरत्ना भाजपच्या कार्यात सहभागी असल्याने तिच्यावर राग बाळगत होत्या आणि तिने इतरांना तिच्याविरुद्ध पेन्या आणि आरएमसी यार्ड पोलिस ठाण्यात खोट्या तक्रारी दाखल करण्यास भाग पाडले होते.

भारतीय दंड संहितेच्या कलम ३७६डी (सामूहिक बलात्कार), २७० (संसर्ग पसरवण्याची शक्यता असलेले घातक कृत्य), ३२३ (स्वेच्छेने दुखापत करणे), ३५४ (महिलेची विनयभंग करणे), ५०४, ५०६, ५०९ आणि ३४ (सामान्य हेतू) अंतर्गत एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. मुनिरत्नाच्या तीन सहकाऱ्यांची नावे जाहीर करण्यात आली आहेत, तर चौथ्या आरोपीची ओळख पटलेली नाही.

कर्नाटक विधानसभेच्या अध्यक्षांनी त्यांच्याविरुद्ध भ्रष्टाचाराच्या आरोपांची चौकशी सुरू करण्याची अधिकृत परवानगी दिल्यानंतर त्यांच्याविरुद्ध दाखल करण्यात आलेला एफआयआर हा भ्रष्टाचाराच्या गुन्ह्याव्यतिरिक्त आहे.

उत्तर बेंगळुरूमधील मल्लेश्वरम परिसरातील व्यालिकवल पोलिस स्टेशनमध्ये दाखल झालेल्या या गुन्ह्यात आमदाराने एका कराराच्या संदर्भात ३६ लाख रुपयांची लाच मागितली आणि २० लाख रुपये स्वीकारल्याचा आरोप आहे. भ्रष्टाचार प्रतिबंधक कायदा, १९८८ च्या कलम १७अ अंतर्गत दाखल केलेल्या प्राथमिक चौकशीत गैरकृत्याचे पुरावे आढळून आले आहेत. सीआयडी महासंचालकांनी पुढील तपासासाठी परवानगी मागितली होती, जी आता अधिकृतपणे मंजूर करण्यात आली आहे.

हा एफआयआर मुनिरत्नाविरुद्धचा पहिला बलात्काराचा खटला नाही. सप्टेंबर २०२४ मध्ये, आणखी एका ४० वर्षीय महिलेने मुनीरत्नावर २०२० ते २०२२ दरम्यान वारंवार बलात्कार केल्याचा आरोप केला. तिनेही मुनीरत्नावर गुन्हेगारी कट रचण्यात भाग पाडल्याचा आणि एचआयव्ही बाधित महिलांचा वापर करून राजकारण्यांना हनीट्रॅपमध्ये अडकवल्याचा आरोप केला होता.

त्या प्रकरणासंदर्भात १९ सप्टेंबर २०२४ रोजी कागलीपुरा पोलिस ठाण्यात एफआयआर दाखल करण्यात आला होता आणि त्यात सहा जणांची नावे आहेत.